วันจันทร์ ที่ 18 กรกฎาคม 2565 นายอาหามะ ดือเร๊ะ รองผู้อำนวยการฝ่ายวิชาการ ประธานในพิธีเปิด พร้อมด้วยคณะครู และ นักศึกษาแผนกวิชาคอมพิวเตอร์ธุรกิจและธุรกิจดิจิทัล เข้าร่วมโครงการเชิญผู้เชี่ยวชาญ วิธีการดาวน์โหลดโปรแกรมระบบปฏิบัติการและโปรแกรมยูทิลีตี้ ตามวัตถุประสงค์ เพื่อสร้างความรู้ ความเข้าใจ ด้านวิชาชีพให้กับนักเรียน นักศึกษา และพัฒนาทักษะด้านวิชาชีพให้มีศักยภาพและสอดคล้องกับกิจกรรมการเรียนการสอน โดยมีวิทยากรให้ความรู้กับนักศึกษาเข้าร่วมในครั้งนี้ ณ แผนกวิชาธุรกิจดิจิทัล วิทยาลัยการอาชีพนครยะลา