วันจันทร์ ที่ 18 กรกฎาคม 2565 นายอาหามะ ดือเร๊ะ รองผู้อำนวยการฝ่ายวิชาการ ประธานในพิธีเปิด พร้อมด้วยคณะครู และ นักศึกษาแผนกวิชาอิเล็กทรอนิกส์ เข้าร่วมโครงการเชิญผู้เชี่ยวชาญ ตามวัตถุประสงค์ เพื่อสร้างความรู้ ความเข้าใจ ด้านวิชาชีพให้กับนักเรียน นักศึกษา และพัฒนาทักษะด้านวิชาชีพให้มีศักยภาพและสอดคล้องกับกิจกรรมการเรียนการสอน โดยมีวิทยากรให้ความรู้กับนักศึกษาเข้าร่วมในครั้งนี้ ณ แผนกวิชาอิเล็กทรอนิกส์ วิทยาลัยการอาชีพนครยะลา