วันพฤหัสบดี ที่ 7 กรกฎาคม 2565 นายชัยพันธุ์ กชกันพยันต์ รองผู้อำนวยการฝ่ายพัฒนากิจการนักเรียน นักศึกษา ร่วมเป็นเกียรติในการรับการประเมินชมรม TO BE NUMBER ONE ระดับประเทศ ประจำปี 2565 ณ ห้องประชุมศรียะลา วิทยาลัยอาชีวศึกษาผดุงประชายะลา อำเภอเมืองยะลา จังหวัดยะลา ซึ่งชมรม TO BE NUMBER ONE วิทยาลัยอาชีวศึกษาผดุงประชายะลา ได้เข้าร่วมประกวดกิจกรรมในโครงการ TO BE NUMBER ONE รอบคัดเลือกระดับภาคใต้ได้รับการคัดเลือกผ่านเข้าสู่การประกวดระดับประเทศ ประจำปี 2565 โดยมี นายพีรพัฒน์ พรศิริเลิศกิจ อดีตอธิบดีกรมสวัสดิการและคุ้มครองแรงงาน และนายสินชัย ถนอมสิน อดีตหัวหน้าผู้ตรวจราชการ กรมการพัฒนาชุมชน คณะอนุกรรมการตัดสินการประกวดผลงาน ได้ลงพื้นที่ประเมินเก็บคะแนนรอบแรก ระดับประเทศ ประเภทชมรม TO BE NUMBER ONE รักษามาตรฐานพร้อมเป็นต้นแบบ ระดับเพชร ปีที่ 1 ระดับอาชีวศึกษา - อุดมศึกษา