วันศุกร์ ที่ 3 มิถุนายน 2565 นายชัยพันธุ์ กชกันพยันต์ รองผู้อำนวยการวิทยาลัยการอาชีพนครยะลา พร้อมด้วยคณะครู ร่วมพิธีถวายเครื่องราชสักการะ และวางพานพุ่ม กล่าวราชสดุดี และพิธีจุดเทียนถวายพระพรชัยมงคล เบื้องหน้าพระฉายาลักษณ์สมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินี กิจกรรมเฉลิมพระเกียรติ สมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินี เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา 3 มิถุนายน 2565 เพื่อแสดงออกถึงความจงรักภักดี และเทิดทูนสถาบันพระมหากษัตริย์ โดยมี นายภิรมย์ นิลทยา ผู้ว่าราชการจังหวัดยะลาเป็นประธานในพิธี ณ หอประชุมเฉลิมพระเกียรติ 80 พรรษา 5 ธันวาคม 2550 มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา