วันพฤหัสบดี ที่ 7 ตุลาคม 2564 นายภาณุวัฒน์ บุญยะรัตน์ ผู้อำนวยการวิทยาลัยสารพัดช่างยะลา พร้อมด้วยนางปุณชรัลมิ์ บุตรอินพรหม ครู รก. รองฝ่ายวิชาการ คณะครู และบุคลากรทางการศึกษา เข้าร่วมประชุมการเป็นวิทยากรผู้ที่มีความรู้และประสบการณ์ในห้องเรียนฝึกอาชีพ ในหัวข้อ ศึกษารายละเอียดการทำหลักสูตรระยะสั้นฝึกอาชีพสำหรับวัยรุ่นพิการและออทิสติกในจังหวัดชายแดนใต้ ร่วมกับคณะพยาบาลศาสตร์ มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์ วิทยาเขตปัตตานี ผ่านช่องทางออนไลน์ ผ่านระบบ ZOOM