วันที่ 6 พ.ค. 62 นายภาณุวัฒน์ บุญยะรัตน์ ผู้อำนวยการวิทยาลัยสารพัดช่างยะลา พร้อมด้วย ว่าที่ ร.ต. วิเนตร ถนอมรักษ์ษา รองผู้อำนวยการฯ ร่วมกิจกรรมปลูกต้นไม้บริเวณหน้าจวนผู้ว่าราชการจังหวัดยะลา ถนนสุขยางค์ อำเภอเมือง จังหวัดยะลา โดยมีนายอนุชิต ตระกูลมุทุตา ผู้ว่าราชการจังหวัดยะลา ได้เป็นประธานเปิดกรวยกระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ถวายความเคารพ เบื้องหน้าพระบรมฉายาลักษณ์ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ 10 พร้อมทั้งนำจิตอาสา จังหวัดยะลา จำนวน 500 คน “ปฏิญาณตน เราทำความ ดี ด้วยหัวใจ 3 ครั้ง” จากนั้นได้ร่วมปลูกต้นทองอุไร ซึ่งเป็นไม้พุ่มขนาดกลาง ให้ออกดอกตลอดทั้งปี จำนวน 129 ต้น ระหว่าง 2 ฝั่งถนนเฉลิมพระเกียรติฯ เพื่อเพิ่มความสวยงาม เนื่องในโอกาสมหามงคลพระราชพิธีบรมราชาภิเษก {gallery}job_2562/Month_05_62/job_06_05_62{/gallery}