วันที่ 11 มีนาคม 2562 เวลา 10.30น. นายนิมะ มะกะเจ รองผู้ว่าราชการจังหวัดยะลา ประธานในพิธีเปิดโครงการส่งเสริมโอกาสทางการศึกษาและมีงานทำ กิจกรรมพัฒนาการแนะแนวอาชีพ จังหวัดภาคใต้ชายแดน จังหวัดยะลา ประจำปี 2562 ภายใต้โครงการมหกรรมสร้างงานสร้างอาชีพ JOB & SEC Southern Corridor โดยศูนย์ประสานงานการผลิตและพัฒนากำลังคนอาชีวศึกษา จังหวัดภาคใต้ชายแดน และสำนักงานจัดหางานจังหวัดยะลา โดยมี นายศักดิ์จิต มาศจิตต์ รองผู้อำนวยการศูนย์ประสานงานและบริหารการศึกษาจังหวัดชายแดนภาคใต้ เป็นผู้กล่าวรายงาน พร้อมด้วย นายภาณุวัฒน์ บุญยะรัตน์ ผู้อำนวยการวิทยาลัยสารพัดช่างยะลา และคณะผู้บริหาร ครู บุคลากรทางการศึกษา นักเรียน นักศึกษา ในสถานศึกษาจังหวัดภาคใต้ชายแดน และ ประชาชนทั่วไป ร่วมกิจกรรมดังกล่าว ณ วิทยาลัยเทคนิคยะลา อำเภอเมือง จังหวัดยะลา {gallery}job_2562/Month_03_62/job_11_03_621{/gallery}