วันที่ 26 ธันวาคม 2561 นายภาณุวัฒน์ บุญยะรตน์ ผู้อำนวยการวิทยาลัยสารพัดช่างยะลา พร้อมด้วย ว่าที่ ร.ต.วิเนตร ถนอมรักษ์ษา นายโกวิทย์ นวลศรี รองผู้อำนวยการฯ คณะครู บุคลากร วิทยาลัยสารพัดช่างยะลา ร่วมโครงการอาชีวะสร้างความสุข สู่ชายแดนใต้ เมืองแห่งความสุข อาชีวศึกษาชายแดนใต้ ซึ่งประกอบด้วยเมืองอาชีวะอาสา , เมืองสร้างการรับรู้ , เมืองสร้างความสุข และเมืองเทคโนโลยี นวัตกรรม สิ่งประดิษฐ์และหุ่นยนต์ ณ วิทยาลัยเทคนิคปัตตานี อ.เมือง จ.ปัตตานี {gallery}job_2561/Month_12_61/job_26_12_613{/gallery}