วันศุกร์ที่ 27 กรกฎาคม 2561 ครูวิทยาลัยสารพัดช่างยะลา ร่วมกับครูศูนย์ฝึกอบรมวิชาชีพอำเภอบันนังสตา ได้รับมอบหมายจากนายภาณุวัฒน์ บุญยะรัตน์ ผู้อำนวยการวิทยาลัยสารพัดช่างยะลา ให้ดำเนินกิจกรรมขยายโอกาสทางการศึกษาวิชาชีพและพัฒนาทักษะวิชาชีพ เพื่อเตรียมความพร้อมเข้าสู่ตลาดแรงงาน (Fix it Center) กิจกรรมจิตอาสาเพื่อเฉลิมพระเกียรติพระชนมพรรษา สมเด็จพระเจ้าอยู่หัวมหาวชิราลงกรณ บดินทรเทพยวรางกูร โดยมีนายวิรุต ตรียวง ปลัดอาวุโสอำเภอบันนังสตา เป็นประธานในพิธี และกล่าวรายงานโดยนายอิทธิฤทธิ์ ศรีชุมภู รองผู้อำนวยการวิทยาลัยสารพัดช่างยะลา ภายในกิจกรรมมีการให้บริการเปลี่ยนถ่ายน้ำเครื่อง เช็คสภาพรถจักรยานยนต์ ซ่อมเครื่องใช้ไฟฟ้า และอุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์ ณ หน้าสำนักงานเทศบาลตำบลบันนังสตา {gallery}job_2561/Month_7_61/job_27_7_612{/gallery}