วันพฤหัสบดีที่ 25 กรกฎาคม 2567 นายไรฮ้าน กองสิน ผู้อำนวยการวิทยาลัยการอาชีพนครยะลา นายอาหามะ ดือเร๊ะ รองผู้อำนวยการฝ่ายแผนงาน ครู บุคลากรทางการศึกษา และนักเรียน นักศึกษา เข้าร่วมโครงการพัฒนาศักยภาพผู้เรียนอาชีวศึกษาในการเป็นผู้ประกอบการ ประจำปีการศึกษา 2567 โดยมีนางฟาอีสะ ศรีตุลาการ รองผู้อำนวยการวิทยาลัยการอาชีพรามัน ให้เกียรติมาเป็นวิทยากรบรรยายความรู้ให้แก่ นักเรียนระดับประกาศนียบัตร (ปวช.) และนักเรียนหลักสูตรวิชาชีพระยะสั้น ประเภทประชาชนทั่วไป กิจกรรมอบรบการเขียนแผนธุรกิจ ระหว่างวันที่ 25-26 กรกฎาคม 2567 ณ วิทยาลัยการอาชีพนครยะลา