วันพุธ ที่ 10 กรกฎาคม 2567 วิทยาลัยการอาชีพนครยะลา พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร คณะครู บุคลากรทางการศึกษา และนักเรียน นักศึกษา ดำเนินกิจกรรมการเข้าแถวหน้าเสาธง ของนักเรียน นักศึกษา วิทยาลัยการอาชีพนครยะลา โดยมีนายอภิชาติ แดบ๊อก ครูเวรวันนี้ พบปะพูดคุยกับนักเรียน นักศึกษา ชี้แจงข้อมูลข่าวสารให้กับนักเรียน นักศึกษาทราบ และให้โอวาทกับนักเรียน นักศึกษา ณ บริเวณหน้าอาคารวิทยบริการ วิทยาลัยการอาชีพนครยะลา