วันพฤหัสบดี ที่ 21 กรกฎาคม 2565 นายภาณุวัฒน์ บุญยะรัตน์ ผู้อำนวยการวิทยาลัยการอาชีพนครยะลา พร้อมด้วยคณะครู บุคลากรทางการศึกษา และ นักเรียน วิทยาลัยการอาชีพนครยะลา เข้าร่วมโครงการฝึกอบรมลูกเสือจิตอาสาพระราชทาน วิทยาลัยการอาชีพนครยะลา ระหว่างวันที่ 20-23 กรกฎาคม 2565 โดยมีคณะครู และวิทยากรมาให้การบรรยายในโครงการฝึกอบรมลูกเสือจิตอาสาพระราชทาน ณ หอประชุม วิทยาลัยการอาชีพนครยะลา