วันอังคาร ที่ 19 กรกฎาคม 2565 นายภาณุวัฒน์ บุญยะรัตน์ ผู้อำนวยการวิทยาลัยการอาชีพนครยะลา พร้อมด้วยนายอาหามะ ดือเร๊ะ รองผู้อำนวยการฝ่ายแผนงานและความร่วมมือ มอบเกียรติบัตร ให้กับนักเรียน นักศึกษา ที่ได้รับรางวัลชนะเลิศ โครงการพัฒนาศักยภาพผู้เรียนอาชีวศึกษาในการเป็นผู้ประกอบการ ประจำปีงบประมาณ 2565 (การอบรมและการเขียนแผนธุรกิจ) พร้อมด้วยการนำเสนอแผนธุรกิจการเป็นผู้ประกอบการ ณ วิทยาลัยการอาชีพนครยะลา