วันที่พฤหัสบดี ที่ 7 กรกฎาคม 2565 นายภาณุวัฒน์ บุญยะรัตน์ ผู้อำนวยการวิทยาลัยการอาชีพนครยะลา พร้อมด้วยนายชัยพันธุ์ กชกันพยันต์ รองผู้อำนวยการฝ่ายพัฒนากิจการนักเรียน นักศึกษา และ ครู บุคลากรทางการศึกษา วิทยาลัยการอาชีพนครยะลา เข้าร่วมพิธีสมโภชเทียนพรรษา ประจำปี 2565 โดยมี นายอำนาจ ชูทอง รองผู้ว่าราชการจังหวัดยะลา เป็นประธานในพิธี ณ สนามศูนย์เยาวชน เทศบาลนครยะลา