วันอังคาร ที่ 5 กรกฎาคม 2565 นายอาหามะ ดือเร๊ะ รองผู้อำนวยการฝ่ายวิชาการ พร้อมด้วยนางศิริมาศ อินทร์สวัสดิ์ และนางสาวทรรศวรรณ บุญธรรม ครูแผนกวิชาผ้าและเครื่องแต่งกาย วิทยาลัยการอาชีพนครยะลา ดำเนินโครงการบริการวิชาชีพและพัฒนาทักษะผู้เรียน ให้บริการซ่อมเเซมเสื้อผ้า ให้กับประชาชนและคนที่สนใจเข้าโครงการในครั้งนี้ ณ ศูนย์พัฒนาครอบครัวในชุมชน ชุมชนผังเมือง 4