วันจันทร์ ที่ 4 กรกฎาคม 2565 แผนกวิชา ไฟฟ้ากำลัง วิทยาลัยการอาชีพนครยะลา พร้อมด้วยคณะครูและนักเรียน วิทยาลัยการอาชีพนครยะลา ระดับประกาศนียบัตรวิชาชีพ ชั้นปีที่ ๑ สาขาวิชาช่างไฟฟ้ากำลัง จำนวน ๔๒ คน ทัศนศึกษาดูงานในสถานประกอบการ โดยมีนายลุคมัน ยานยา ช่างระดับ 6 ปฏิบัติงานประชาสัมพันธ์และชุมชนสัมพันธ์ กองโรงไฟฟ้าเขื่อนบางลาง ต้อนรับและบรรยายให้ความรู้ถึงกระบวนการผลิตกระแสไฟฟ้าจากพลังงานน้ำรวมถึงภารกิจหลักของ กฟผ. ให้กับกับคณะครูและนักเรียน วิทยาลัยการอาชีพนครยะลา