วันจันทร์ ที่ 30 พฤษภาคม 2565 นายภาณุวัฒน์ บุญยะรัตน์ ผู้อำนวยการวิทยาลัยการอาชีพนครยะลา มอบหมายให้นายอาหามะ ดือเร๊ะ รองผู้อำนวยการ ดำเนินการให้แผนกวิชาอาหารและโภชนาการ จัดฝึกอบรม 108 อาชีพ ในงานสมโภชหลักเมืองและงานกาชาดจังหวัดยะลา ครั้งที่ 60 ประจำปี 2565 ในรายวิชาโดนัทเค้ก โดยนายภิรมย์ นิลทยา ผู้ว่าราชการจังหวัดยะลา ได้เยี่ยมบูธกิจกรรม เพื่อเป็นกำลังใจแก่ผู้ปฏิบัติงาน ณ บูทกิจกรรมอาชีวะฝีมือชน คนสร้างชาติ อาชีวศึกษาจังหวัดยะลา ณ บริเวณวงเวียนศาลเจ้าพ่อหลักเมือง