วันพุธ ที่ 23 กุมภาพันธ์ 2565 นายชัยพันธุ์ กชกันพยันต์ รองผู้อำนวยการวิทยาลัยการอาชีพนครยะลา พร้อมด้วย ผู้บริหาร ครู บุคลากรทางการศึกษา และ นักเรียน นักศึกษา ระดับชั้นประกาศนียบัตรวิชาชีพ (ปวช.3) และ ระดับประกาศนียบัตรวิชาชีพชั้นสูง (ปวส.2) เข้าร่วมโครงการปัจฉิมนิเทศผู้สำเร็จการศึกษา ประจำปีการศึกษา 2564 โดยมีนายอับดุลเลาะ กะมียอ นักวิชาการแรงงาน วิทยากรในบรรยายให้กับ นักเรียน นักศึกษา ณ หอประชุมวิทยาลัยการอาชีพนครยะลา