วันพุธ ที่ 16 กุมภาพันธ์ 2565 นายภาณุวัฒน์ บุญยะรัตน์ ผู้อำนวยการวิทยาลัยการอาชีพนครยะลา พร้อมด้วยครู และบุคลากรทางการศึกษา เข้าร่วมพิธีทำบุญตักบาตร ในกิจกรรมส่งเสริมพระพุทธศาสนา เนื่องในวันมาฆบูชา ประจำปี 2565 โดยมีนายธีรุตม์ ศุภวิบูลย์ผล รองผู้ว่าราชการจังหวัดยะลา ประธานในพิธีฯ ณ ศาลาการเปรียญ วัดนิโรธสังฆาราม อำเภอเมือง จังหวัดยะลา