วันศุกร์ ที่ 25 มิถุนายน 2564 นายภาณุวัฒน์ บุญยะรัตน์ ผู้อำนวยการวิทยาลัยสารพัดช่างยะลา พร้อมด้วยนายอาหามะ ดือเร๊ะ รองผู้อำนวยการ ฝ่ายแผนงานและความร่วมมือ และ ครู บุคลากรทางการศึกษา ร่วมพิจารณาทำข้อตกลง MOU ความร่วมมือระหว่าง วิทยาลัยสารพัดช่างยะลากับมูลนิธินูซันตาราเพื่อสิทธิมนุษยชนและการพัฒนา โดยนายมูฮำหมัดอาลาดี เด็งนิ ประธานมูลนิธินูซันตาราเพื่อสิทธิมนุษยชนและการพัฒนา ณ ห้องประชุม วิทยาลัยสารพัดช่างยะลา