วันอาทิตย์ ที่ 5 กันยายน 2564 นายภาณุวัฒน์ บุญยะรัตน์ ผู้อำนวยการวิทยาลัยสารพัดช่างยะลา พร้อมด้วยนายอาหามะ ดือเร๊ะ รองผู้อำนวยการ คณะครู และบุคลากรทางการศึกษา เข้าร่วมอบรม โครงการอบรมสร้างสื่อ "สำหรับครูผู้สอน" โดยมีนายเจษฎา วาเจ๊ะ ครูแผนกวิชาคอมพิวเตอร์ เป็นวิทยากรในอบรม ณ ห้องปฏิบัติการคอมพิวเตอร์ วิทยาลัยสารพัดช่างยะลา